बीजिंगमध्ये हिरवा भात!

World is too small!
या उक्तीचा अनुभव पुन्हापुन्हा येत राहातो. कधी तुम्हाला अचानक कुठल्यातरी आडगावात तुमच्या ओळखीतल्या कुणाचा तरी नातेवाईक भेटतो, तर कधी नेहमीच्या परिचित व्यक्तीची वेगळीच ओळख निघते.
ब्लॉगमुळे मला हा अनुभव वारंवार येत असतो. परवा बंगलोरहून एका ब्लॉग वाचक मैत्रिणीचा इनबॉक्समध्ये मेसेज आला. बंगलोरला राहणा-या सुचित्रा गोडबोलेनं चीनमध्ये राहणा-या प्रीती राहुल महाजन या भारतीय मैत्रिणीला माझ्या ब्लॉगवरची ग्रीन पुलावची रेसिपी दिली होती. त्या मैत्रिणीनं एका स्पर्धेत ती रेसिपी केली. भारतातल्या एका मराठी ब्लॉगरची रेसिपी बीजिंगमध्ये झालेल्या आंतरराष्ट्रीय शाळांच्या कुकरी स्पर्धेत केली गेली. मला तर हा फार विलक्षण अनुभव वाटतो.
कुक फॉर होप नावाच्या या स्पर्धेत बीजिंगमधल्या पाच शाळांमधल्या विद्यार्थ्यांच्या पालकांनी भाग घेतला होता. या पाच टीम्सनी वेगवेगळ्या प्रकारचा स्वयंपाक केला होता. हाँगकाँगच्या टीमनं हाँगकाँगमधलं स्ट्रीट फूड बनवलं होतं. युरोपियन टीममध्ये इस्त्रायली, भारतीय, चीनी, फ्रेंच आणि ग्रीक सदस्य होते. त्यांनी आपापल्या देशांतले पदार्थ बनवले होते. भारतीय टीमनं अर्थातच भारतीय पदार्थ केले होते. त्याआधीच्या आठवड्यातल्या वसुंधरा दिनाला डोळ्यासमोर ठेवून त्यांनी संपूर्ण शाकाहारी स्वयंपाक केला होता. त्यातच हा ग्रीन पुलाव केला गेला.
या स्पर्धेतून जो निधी जमा झाला तो बेबी हान या अनाथ मुलीच्या हृदय शस्त्रक्रियेसाठी वापरला जाणार आहे.

https://www.beijing-kids.com/…/cook-for-hope-2017-serves-u…/

सायली राजाध्यक्ष

Leave a Reply

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

%d bloggers like this: